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A. HATUA ZA KUFUATA BAADA YA TUKIO LA KIFO 

KITOKANACHO NA KAZI 

 

1. Mtu yeyote kwa niaba ya familia ya marehemu atatoa taarifa ya 
kifo kwa mwajiri haraka iwezekanavyo. Aidha mtu yeyote kwa 
niaba ya familia ya marehemu anaweza kutoa taarifa kwa 
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko haraka iwezekanavyo katika kipindi 
kisichozidi miezi 12 baada ya kifo cha mwajiriwa kilichotokana na 
ajali au ugonjwa uliotokana na kazi. 

 
2.  Mwajiri anatakiwa kutoa taarifa ya kifo kwa Mkurugenzi Mkuu 

ndani ya miezi 12 baada ya kifo cha mwajiriwa kilichotokana na 
ajali au ugonjwa uliotokana na kazi kwa kutumia fomu WCN-1 

 
3. Mwajiri atapaswa kujaza nakala halisi tatu (3) za fomu WCN-1, 

nakala ya kwanza itabaki kwa mwajiri, nakala ya pili apewe 

mwakilishi wa familia ya marehemu na nakala ya tatu iwasilishwe 

kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko ndani miezi 12 ikiwa 

imeambatishwa na: - 

A. Nakala ya Mkataba wa kazi au barua ya ajira 

B. Nakala ya kitambulisho cha kazi au barua ya utambulisho 

kutoka kwa mwajiri 

C. Ripoti ya mwajiri kuhusu taarifa ya ajali 

 
4.  Baada ya kutoa taarifa ya kifo cha Mwajiriwa kwa Mkurugenzi 

Mkuu, mwakilishi wa familia ya marehemu atatakiwa kujaza 
taarifa za wategemezi kwa kutumia fomu WCP-7 ambayo 
itathibitishwa na mahakama. 

 

5. Mwajiri au mwakilishi wa familia ya marehemu atawasilisha madai 
ya fidia kwa Mkurugenzi Mkuu kwa kutumia Fomu WCC-1 na 
taarifa za wategemezi zilizopo katika Fomu WCP-7 pamoja na 
vielelezo vifuatavyo: 
a) Cheti cha kifo 
b) Kibali cha mazishi 



Page 2 of 2 
 

c) Ripoti za polisi (taarifa ya askari wa barabarani endapo ajali 
imetokea barabarani, angani, majini au taarifa ya upelelezi wa 
kifo) 

d) Muhtasari wa kikao cha wanandugu uliyoidhinishwa na 
mahakama husika ambapo shauri la mirathi limefunguliwa 

e) Kiapo cha msimamizi wa mirathi 
f) Hukumu ya mahakama kuhusiana na mirathi husika 
g) Taarifa za kibenki za wategemezi 
h) Cheti cha ndoa kama marehemu ameacha Mjane/mgane au 

kiapo cha ndoa kwa mwenza kutoka mahakamani 
i) Nakala za vyeti vya kuzaliwa vya watoto kama marehemu 

ameacha watoto chini ya umri wa miaka 18 
 
6. Mkurugenzi Mkuu atatoa maamuzi juu ya madai ya fidia ndani ya 

siku 30 baada ya kupokea madai yaliyokamilika.  


